Chiều ngày 27/4/2024, đoàn công tác của Khoa Marketing đã đến thăm và làm việc tại trường THPT Đô Lương 2, huyện Đô Lương, tỉnh Nghệ An. Hoạt động nằm trong chuỗi chương trình tư vấn tuyển sinh của Trường Đại học Kinh tế Quốc dân tại các tỉnh Nghệ An, Hà Tĩnh.
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.1.jpg)
Đoàn làm việc của Khoa Marketing tại THPT Đô Lương 2
Đại diện Khoa Marketing tham dự chương trình có PGS.TS. Vũ Huy Thông - Thành viên Hội đồng trường Đại học Kinh tế Quốc dân, Trưởng khoa Marketing; PGS.TS. Phạm Văn Tuấn - Phó Hiệu trưởng trường Kinh doanh thuộc trường Đại học Kinh tế Quốc dân; PGS.TS. Phạm Thị Huyền - Phó Chủ tịch Công đoàn trường Đại học Kinh tế Quốc dân, Trưởng Bộ môn Marketing. Về phía trường THPT Đô Lương 2 có sự tham dự của thầy cô thuộc Ban giám hiệu của Nhà trường.
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.2.jpg)
PGS.TS. Vũ Huy Thông phát biểu tại chương trình
Trong chương trình, đại diện giữa 2 trường đã có những chia sẻ về kinh nghiệm tư vấn hướng nghiệp, chọn ngành cho học sinh. Hàng năm, số lượng học sinh lớp 12 của trường THPT Đô Lương 2 có nguyện vọng theo học tại các trường Đại học là rất lớn, trong đó Nhà trường luôn ghi nhận một số lượng không nhỏ học sinh trúng tuyển vào trường Đại học Kinh tế Quốc dân. Điều này chứng tỏ công tác hướng nghiệp cho học sinh luôn được Nhà trường quan tâm, chú trọng.
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.3.jpg)
Ban giám hiệu Nhà trường chia sẻ về công tác hướng nghiệp tại THPT Đô Lương 2
Cuối chương trình, các em học sinh trường THPT Đô Lương 2 đã có khoảng thời gian hỏi đáp, nhận tư vấn trực tiếp từ các thầy cô Khoa Marketing trường Đại học Kinh tế Quốc dân. Những câu hỏi về các ngành học tại NEU, chương trình đào tạo, môi trường học tập, cơ sở vật chất,... của các em đã được thầy cô tận tình giải đáp. Điều này đã giúp các bạn học sinh có thêm quyết tâm và xác định mục tiêu thi tuyển vào trường Đại học Kinh tế Quốc dân.
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.4.jpg)
Các em học sinh trường THPT Đô Lương 2 hăng hái đặt câu hỏi cho các thầy cô
Kết thúc buổi lễ, PGS.TS. Vũ Huy Thông đã đại diện Khoa Marketing tặng quà Nhà trường. Chương trình gặp mặt giữa Khoa Marketing trường Đại học Kinh tế Quốc dân và trường THPT Đô Lương 2 đã kết thúc thành công tốt đẹp.
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.5.jpg)
Đại diện Khoa Marketing tặng quà trường THPT Đô Lương 2
Một số hình ảnh tiêu biểu tại buổi gặp mặt:
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.6.jpg)
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.7.jpg)
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.8.jpg)
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.9.jpg)
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/27.4.24.10.jpg)