Sáng ngày 29/4/2024, đoàn công tác của Khoa Marketing đã đến thăm và làm việc tại trường THPT Hồng Lĩnh, thị xã Hồng Lĩnh, tỉnh Hà Tĩnh. Hoạt động nằm trong chuỗi chương trình tư vấn tuyển sinh của Trường Đại học Kinh tế Quốc dân tại các tỉnh Nghệ An, Hà Tĩnh.
Đoàn làm việc của Khoa Marketing tại THPT Hồng Lĩnh
Đại diện Khoa Marketing tham dự chương trình có PGS.TS. Vũ Huy Thông - Thành viên Hội đồng trường Đại học Kinh tế Quốc dân, Trưởng khoa Marketing; PGS.TS. Phạm Văn Tuấn - Phó Hiệu trưởng trường Kinh doanh thuộc trường Đại học Kinh tế Quốc dân; PGS.TS. Phạm Thị Huyền - Phó Chủ tịch Công đoàn trường Đại học Kinh tế Quốc dân, Trưởng Bộ môn Marketing. Về phía trường THPT Hồng Lĩnh có sự tham dự của Thầy Lê Nhật Quang - Phó Hiệu trưởng Nhà trường.
PGS.TS. Vũ Huy Thông phát biểu tại chương trình
Trong chương trình, đại diện giữa 2 trường đã có những chia sẻ về kinh nghiệm tư vấn hướng nghiệp, chọn ngành cho học sinh. Hàng năm, tỷ lệ học sinh lớp 12 của trường THPT Hồng Lĩnh theo học tại các trường Đại học lên đến 80%, trong đó mỗi năm có từ 15 đến 20 em trúng tuyển vào trường Đại học Kinh tế Quốc dân. Điều này chứng tỏ công tác hướng nghiệp cho học sinh luôn được Nhà trường quan tâm, chú trọng.
Thầy Lê Nhật Quang chia sẻ về công tác hướng nghiệp tại THPT Hồng Lĩnh
Buổi gặp mặt cũng đã chào đón sự ra mắt của Hội cựu học sinh Hồng Lĩnh tại NEU. Em Nguyễn Hồng Phúc - K64 NEU - đã đại diện Hội cựu học sinh chia sẻ về cảm xúc của mình. Em cho biết, quá trình học tập và thi cử để đến với Kinh tế Quốc dân là không hề đơn giản, nhưng kết quả nhận được vô cùng xứng đáng, từ đó, em cũng truyền động lực tới các em học sinh tại Hồng Lĩnh hãy cố gắng phấn đấu để đạt được ước mơ của mình.
Em Nguyễn Hồng Phúc - K64 NEU - cựu học sinh THPT Hồng Lĩnh phát biểu
Cuối chương trình, các em học sinh trường THPT Hồng Lĩnh đã có khoảng thời gian hỏi đáp, nhận tư vấn trực tiếp từ các thầy cô Khoa Marketing trường Đại học Kinh tế Quốc dân. Những câu hỏi về các ngành học tại NEU, chương trình đào tạo, môi trường học tập, cơ sở vật chất,... của các em đã được thầy cô tận tình giải đáp.
Các em học sinh hăng hái đặt câu hỏi cho các thầy cô
Kết thúc buổi lễ, PGS.TS. Vũ Huy Thông đã đại diện Khoa Marketing tặng quà Nhà trường. Chương trình gặp mặt giữa Khoa Marketing trường Đại học Kinh tế Quốc dân và trường THPT Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh đã kết thúc thành công tốt đẹp.
Đại diện Khoa Marketing tặng quà trường THPT Hồng Lĩnh
Một số hình ảnh tiêu biểu tại buổi gặp mặt:
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/29.4.24.7.jpg)
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/29.4.24.8.png)
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/29.4.24.9.jpg)
![](/Resources/Images/SubDomain/khoamarketing/Tintuc/Thang5/29.4.24.10.png)